Me zan iya yi don gyara MOSFET dina da ke zafi sosai?

labarai

Me zan iya yi don gyara MOSFET dina da ke zafi sosai?

Wurin samar da wutar lantarki, ko na'urorin samar da wutar lantarki a fagen motsa jiki, babu makawa a yi amfani da suMOSFETs, waxanda suke iri-iri kuma suna da ayyuka da yawa. Don sauya wutar lantarki ko aikace-aikacen motsa jiki, abu ne na halitta don amfani da aikin sauyawa.

Ba tare da la'akari da nau'in N-type ko nau'in P baMOSFET, ka'idar ita ce ainihin iri ɗaya, MOSFET an ƙara shi zuwa ƙofar ƙarshen haɗin gwiwa na yanzu don daidaita sashin fitarwa na magudanar ruwa, MOSFET na'urar sarrafa wutar lantarki ce ta dogara da halin yanzu da aka ƙara zuwa ƙofar a kan magudin halayen na'urar, ba shi da saurin canzawa kamar transistor saboda tushen halin yanzu da ke haifar da sakamako mai kyau na caji, sabili da haka, a cikin aikace-aikacen sauyawa, ƙimar canjin MOSFET yakamata ya zama mafi sauri fiye da transistor. Matsakaicin sauyawa yakamata ya zama sauri fiye da triode.

1 (1)

MOSFETƙananan abubuwan dumama na yanzu

1, ka'idar da'irar matsala ita ce barin MOSFET ta yi aiki a cikin yanayin aiki na layi, maimakon a yanayin sauyawa. Wannan kuma shine sanadin zafin MOSFET. Idan N-MOS sauyawa, ƙarfin aiki na matakin G fiye da samar da wutar lantarki kaɗan V, don zama gaba ɗaya a kunne da kashe, P-MOS ita ce sauran hanyar. Ba a kunna gaba ɗaya ba kuma asara yana da girma sosai wanda ke haifar da raguwar wutar lantarki, daidaitaccen yanayin yanayin yanayin DC ya fi girma, asarar ta faɗaɗa, don haka U * I kuma an faɗaɗa, raguwa tana wakiltar zafi. Wannan kuma shine mafi yawan gujewa kuskuren da'ira sarrafa shirin ƙira.

2, yawan mitar ya yi yawa, galibi wani lokacin ma da yawa neman cikakken ƙara, yana haifar da haɓaka mitar, MOSFET akan faɗaɗa yawan amfani, don haka zafi kuma ya karu.

3, bai yi isassun tsarin ƙira na keɓance zafi ba, halin yanzu yana da tsayi sosai, ƙimar haƙurin MOSFET na yanzu, gabaɗaya dole ne a kula da keɓewar zafi mai kyau za a iya yi. Sabili da haka, ID yana ƙasa da mafi girma na halin yanzu, kuma yana yiwuwa ya yi zafi mafi tsanani, dole ne ya isa don taimakawa zafin zafi.

4, zaɓin samfurin MOSFET ba daidai ba ne, ikon fitarwa ba daidai ba ne, juriya na MOSFET ba a la'akari da shi ba, yana haifar da haɓaka haɓakar haɓakar sifa.

MOSFET ƙananan dumama na yanzu ya fi tsanani yadda za a warware?

1 (2)

1.samu shirin ƙirƙira zafin zafi na MOSFET, taimakawa wasu adadin magudanar zafi.

2.Manna manne zafi keɓe.

1 (3)

Lokacin aikawa: Jul-11-2024