Dubi MOSFETs

labarai

Dubi MOSFETs

Dubi MOSFETs

MOSFETs suna rufe MOSFETs a cikin haɗaɗɗun da'irori.MOSFETs, a matsayin ɗaya daga cikin na'urori masu mahimmanci a cikisemiconductor filin, ana amfani da ko'ina a cikin jirgi-matakin da'irori kazalika a IC design.The magudana da tushenMOSFETs ana iya musanya su, kuma an kafa su a cikin hanyar baya na nau'in P tare da yanki na nau'in N. Gabaɗaya, hanyoyin guda biyu suna canzawa, duka suna samar da yanki na nau'in N a cikinP-nau'in bangon baya. Gabaɗaya, waɗannan yankuna guda biyu iri ɗaya ne, kuma ko da waɗannan sassan biyu sun canza, aikin na'urar ba zai yi tasiri ba. Saboda haka, ana ɗaukar na'urar a matsayin m.

 

Ka'ida:

MOSFET tana amfani da VGS don sarrafa adadin "cajin da aka jawo" don canza yanayin tashar gudanarwa ta hanyar waɗannan "cajin da aka jawo" don sarrafa magudanar ruwa. Lokacin da aka kera MOSFETs, babban adadin ions masu kyau suna bayyana a cikin rufin rufi ta hanyar matakai na musamman, ta yadda za'a iya fahimtar ƙarin cajin da ba daidai ba a wancan gefen haɗin yanar gizon, kuma an haɗa yankin N na ƙazantattun ƙazantattun abubuwa ta hanyar haɗin gwiwa. wadannan munanan cajin, da kuma conductive tashar da aka kafa, kuma in mun gwada da babban magudanar ruwa halin yanzu, ID, da aka samar ko da VGS ne 0. Idan ƙofar ƙarfin lantarki da aka canza, adadin jawo cajin a cikin tashar kuma canza, da kuma nisa nisa. na conductive tashar canje-canje zuwa guda. Idan wutar lantarki ta gate ta canza, adadin cajin da aka jawo a tashar shima zai canza, kuma nisa a tashar gudanarwa shima zai canza, don haka magudanar ruwa na yanzu zai canza tare da ƙarfin ƙofar.

Matsayi:

1. Ana iya amfani da shi zuwa da'irar amplifier. Saboda girman shigar da ƙarar MOSFET, ƙarfin haɗaɗɗiyar na iya zama ƙarami kuma ba za a iya amfani da masu ƙarfin lantarki ba.

Babban shigar da impedance ya dace da juyawa impedance. Ana amfani da shi sau da yawa don jujjuyawar impedance a cikin matakin shigarwa na amplifiers da yawa.

3. Ana iya amfani da matsayin m resistor.

4, ana iya amfani da shi azaman canjin lantarki.

 

MOSFETs yanzu ana amfani da su a cikin aikace-aikace iri-iri, gami da manyan kantunan mitoci a cikin talabijin da sauya kayan wuta. A zamanin yau, bipolar talakawa transistor da MOS suna hade tare don samar da IGBT (insulated gate bipolar transistor), wanda ake amfani da shi sosai a wurare masu ƙarfi, kuma MOS hadedde da'irori suna da halayyar ƙarancin amfani da wutar lantarki, kuma yanzu an yi amfani da CPUs sosai. MOS kewaye.


Lokacin aikawa: Jul-19-2024