(1) MOSFET sinadari ne mai sarrafa wutar lantarki, yayin da transistor sinadari ne mai sarrafa halin yanzu. A cikin iyawar tuƙi ba a samuwa, halin yanzu yana da ƙanƙanta, ya kamata a zaɓaMOSFET; kuma a cikin siginar ƙarfin lantarki yana da ƙasa, kuma an yi alƙawarin ɗaukar ƙarin halin yanzu daga yanayin matakin injin kamun kifi, yakamata a zaɓi transistor.
(2) MOSFET ita ce amfani da mafi yawan abubuwan dakon kaya, wanda ake kira unipolar na'urar, yayin da transistor shine cewa akwai mafi yawan masu ɗaukar kaya, amma kuma amfani da ƙaramin adadin masu ɗaukar hoto. Ana kiransa na'urar bipolar.
(3) WasuMOSFET Za a iya musayar tushe da magudanar ruwa don amfani da wutar lantarki na ƙofar zai iya zama tabbatacce ko korau, sassauci fiye da transistor yana da kyau.
(4) MOSFET na iya aiki a cikin ƙananan yanayin halin yanzu da ƙananan ƙarancin ƙarfin lantarki, kuma tsarin samar da shi zai iya zama mai dacewa sosai don haɗa MOSFET da yawa a cikin guntu na silicon, don haka MOSFETs a cikin manyan da'irori masu haɗaka an yi amfani da su sosai.
(5) MOSFET yana da fa'ida na babban abin shigar da ƙara da ƙaramar amo, don haka ana amfani da ita sosai a cikin kayan tarkon lantarki iri-iri. Musamman tare da bututun tasirin filin don yin duk shigar da kayan aikin lantarki, matakin fitarwa, zai iya samun transistor gabaɗaya yana da wahala a isa aikin.
(6)MOSFETs sun kasu kashi biyu: nau'in junction na ja da nau'in ƙofar da aka keɓe, kuma ƙa'idodin sarrafa su iri ɗaya ne.
A gaskiya ma, triode ya fi rahusa kuma ya fi dacewa don amfani, ana amfani da shi a cikin tsofaffin masunta masu ƙananan ƙananan ƙananan, MOSFET don ƙananan matakan saurin sauri, lokuta masu girma, don haka sabon nau'in masunta na ultrasonic mai mahimmanci, mahimmanci. shinebabban MOS. gabaɗaya magana, lokatai masu ƙarancin farashi, amfani da na farko don yin la'akari da amfani da transistor, ba idan kuna son yin la'akari da MOS ba.
MOSFET dalilai ne na rushewa kuma mafita sune kamar haka
Na farko, juriya na shigar da MOSFET kanta yana da girma sosai, kuma ƙofar - tushen ƙarfin wutar lantarki yana da ƙanƙanta, don haka yana da saurin kamuwa da filayen lantarki na waje ko inductance na lantarki da caji, kuma ana iya samun ƙaramin adadin caji. a cikin inter-electrode capacitance na dace high irin ƙarfin lantarki (U = Q / C), za a lalace tube. Kodayake shigar da MOS na na'urar kamun kifi na lantarki yana da matakan kiyayewa na anti-a tsaye, amma har yanzu yana buƙatar kulawa da kulawa, a cikin ajiya da isar da mafi kyawun kwantena na ƙarfe ko kayan marufi, kar a sanya su cikin sauƙi don kai hari a tsaye high ƙarfin lantarki. sinadarai kayan ko sinadarai fiber yadudduka. Taro, ƙaddamarwa, abubuwa, kamanni, wurin aiki, da sauransu ya kamata su zama fitattun ƙasa. Don guje wa lalacewar kutse ta hanyar lantarki na ma'aikaci, kamar kada a sanya nailan, tufafin sinadarai, hannu ko wani abu kafin taɓa shingen haɗin gwiwa ya fi dacewa a haɗa ƙasa. Zuwa kayan jagorar daidaitawa da lankwasawa ko waldawa ta hannu, yin amfani da kayan aiki yana da mahimmanci don fitaccen ƙasa.
Na biyu, diode mai kulawa a shigar da da'irar MOSFET, juriyarsa akan lokaci na yanzu shine gabaɗaya 1mA a cikin yuwuwar wuce kima na shigarwa na wucin gadi (bayan 10mA), yakamata a haɗa shi da mai jujjuyawar shigarwa. Kuma 129 # a cikin ƙirar farko ba ta shiga cikin resistor mai kulawa ba, don haka wannan shine dalilin da yasa MOSFET na iya rushewa, kuma ta hanyar maye gurbin na'urar kulawa ta ciki MOSFET yakamata su iya guje wa farawar irin wannan gazawar. Kuma saboda da'irar kulawa don ɗaukar makamashi na ɗan lokaci yana da iyaka, girman sigina na ɗan lokaci da ƙarfin lantarki mai ƙarfi zai sa kewayen kulawa ta rasa tasiri. Don haka lokacin walda baƙin ƙarfe ya zama dole don tabbatar da ƙasa don hana shigar da kayan aikin ɓarnawar yayyo, amfani da gabaɗaya, ana iya kashe shi bayan amfani da ragowar zafi na ƙarfe don waldawa, sannan a fara walda fil ɗin sa na ƙasa.
Lokacin aikawa: Yuli-31-2024