Yadda za a zabi kunshin da ya dace MOSFET?

labarai

Yadda za a zabi kunshin da ya dace MOSFET?

Na kowaMOSFETkunshin su ne:

① fakitin toshe: TO-3P, TO-247, TO-220, TO-220F, TO-251, TO-92;

② saman dutse: TO-263, TO-252, SOP-8, SOT-23, DFN5 * 6, DFN3 * 3;

Fakitin fakiti daban-daban, MOSFET daidai da iyakar halin yanzu, ƙarfin lantarki da rarrabuwar zafi zai bambanta, an bayyana a ƙasa.

1, TO-3P/247

TO247 yana ɗaya daga cikin fakitin ƙananan nau'i-nau'i-nau'i da aka fi amfani da su, nau'in fakitin dutsen dutse, 247 shine lambar serial na daidaitattun fakitin.

Kunshin TO-247 da kunshin TO-3P sune fitarwa na 3-pin, a cikin guntu maras tushe (watau zanen kewayawa) na iya zama daidai daidai, don haka aikin da aikin ya kasance iri ɗaya ne, a galibi, ɓarkewar zafi da kwanciyar hankali sun ɗan shafa. !

TO247 gabaɗaya fakitin da ba a rufe ba ne, ana amfani da bututun TO-247 gabaɗaya a cikin WUTA mai ƙarfi, ana amfani da shi azaman bututu mai sauyawa, ƙarfin jurewar sa da na yanzu zai zama ɗan ƙaramin ƙaramin ƙarfin wutan lantarki, MOSFET mai girma na yanzu da aka saba amfani da shi. a cikin nau'i na kunshe-kunshe, samfurin yana da babban ƙarfin juriya, babban juriya ga rushewa, da dai sauransu, ya dace da matsakaicin matsakaici da matsakaici (a halin yanzu na 10A ko fiye, tsayayya da ƙimar ƙarfin lantarki na 100V ko žasa) a cikin It. ya dace da matsakaicin ƙarfin lantarki da babban halin yanzu (a halin yanzu sama da 10A, ƙimar juriya a ƙasa 100V) da sama da 120A, ƙimar juriyar ƙarfin lantarki sama da 200V.

2, TO-220/220F

Wadannan nau'ikan kunshin guda biyu naMOSFETbayyanar kusan iri ɗaya ne, ana iya amfani da su ta musanya, amma baya na TO-220 yana da zafi mai zafi, tasirin zafi yana da kyau fiye da TO-220F, farashin ya fi tsada. Wadannan fakiti guda biyu sun dace da matsakaicin matsakaicin matsakaicin matsakaicin 120A ko ƙasa da haka, babban ƙarfin ƙarfin lantarki na 20A na yanzu ko ƙasa da aikace-aikace.

3, TO-251

Wannan kunshin shine yafi don rage farashi da rage girman samfur, galibi ana amfani dashi a matsakaicin ƙarfin lantarki mai girma na yanzu 60A ko ƙasa da haka, babban ƙarfin lantarki 7N ko ƙasa da yanayi.

 

4, TO-92

Kunshin kawai MOSFET low-voltage (wanda yake ƙasa da 10A, ƙimar ƙarfin lantarki a ƙasa 60V) da babban ƙarfin lantarki 1N60/65 a cikin amfani, galibi don rage farashi.

5, TO-263

Wani bambance-bambancen TO-220, an tsara shi musamman don haɓaka haɓakar samarwa da ɓarkewar zafi, don tallafawa babban halin yanzu da ƙarfin lantarki, a cikin 150A da ke ƙasa, 30V sama da matsakaicin ƙarfin lantarki da babban MOSFET na yanzu ya fi kowa.

6, TO-252

Yana ɗaya daga cikin fakiti na yau da kullun, wanda ya dace da babban ƙarfin lantarki a ƙasa 7N, matsakaicin ƙarfin lantarki a ƙasa da yanayin 70A.

7, SOP-8

Hakanan an tsara kunshin don rage farashi, gabaɗaya ƙasa da 50A a cikin matsakaicin ƙarfin lantarki, 60V ko makamancin haka a cikin ƙaramin ƙarfin lantarki.MOSFETssun fi kowa.

8, SOT-23

Ya dace da yawancin A halin yanzu, 60V da yanayin wutar lantarki mai zuwa, wanda ya kasu kashi biyu na babban girma da ƙarami, babban bambanci shine darajar yanzu ta bambanta.


Lokacin aikawa: Afrilu-18-2024