Gabatarwa ga ƙa'idar aiki na MOSFET masu ƙarfi da aka saba amfani da su

Gabatarwa ga ƙa'idar aiki na MOSFET masu ƙarfi da aka saba amfani da su

Lokacin aikawa: Afrilu-18-2024

Yau akan babban ƙarfin da aka saba amfani dashiMOSFETdon gabatar da ƙa'idodin aikinsa a takaice. Dubi yadda yake gane aikinsa.

 

Metal-Oxide-Semiconductor wato Metal-Oxide-Semiconductor, daidai, wannan sunan yana bayyana tsarin MOSFET a cikin da'irar da aka haɗa, wato: a cikin wani tsari na na'urar semiconductor, tare da silicon dioxide da karfe, samuwar. na gate.

 

Tushen da magudanar ruwa na MOSFET ba abu ne mai yuwuwa ba, dukkansu kasancewa yankunan N-nau'i ne da aka kafa a cikin wani nau'in bayan gida na P-type. A mafi yawan lokuta, wuraren biyu iri ɗaya ne, ko da idan ƙarshen gyare-gyaren biyu ba zai shafi aikin na'urar ba, ana ɗaukar irin wannan na'ura mai ma'ana.

 

Rarraba: bisa ga nau'in kayan tashar tashar da nau'in kofa mai rufi na kowane tashar N-channel da P-channel biyu; bisa ga yanayin gudanarwa: MOSFET ya kasu kashi kashi da haɓakawa, don haka MOSFET ya kasu kashi na N-channel depletion da haɓakawa; Rushewar tashar P-tashar da haɓaka manyan nau'ikan guda huɗu.

MOSFET ka'idar aiki - da tsarin halaye naMOSFETyana gudanar da jigilar polarity guda ɗaya ne kawai (polys) da ke da hannu a cikin abin da ke aiki, shi ne transistor unipolar. Tsarin gudanarwa iri ɗaya ne da MOSFET mai ƙarancin ƙarfi, amma tsarin yana da babban bambanci, MOSFET mai ƙarancin ƙarfi shine na'ura mai ɗaukar nauyi a kwance, yawancin ƙarfin MOSFET tsarin gudanarwar tsaye, wanda kuma aka sani da VMOSFET, wanda ke haɓaka MOSFET sosai. na'urar ƙarfin lantarki da halin yanzu jure iyawa. Babban fasalin shi ne cewa akwai wani Layer na silica insulation tsakanin ƙofar karfe da tashar, sabili da haka yana da babban juriya na shigarwa, bututu yana gudana a cikin manyan nau'o'i biyu na n yadawa don samar da tashar tashar tashar n-type. n-tashar haɓaka MOSFETs dole ne a yi amfani da ƙofar tare da son rai na gaba, kuma kawai lokacin da ƙarfin tushen ƙofar ya fi ƙarfin ƙarfin kofa na tashar gudanarwa ta MOSFET n-channel. N-channel depletion type MOSFETs MOSFETs ne n-channel MOSFETs wanda ake samar da tashoshi yayin da ba a amfani da wutar lantarki ta ƙofar kofa (volt ɗin tushen ƙofar sifili).

 

Ka'idar aiki na MOSFET ita ce sarrafa adadin "cajin da aka jawo" ta hanyar amfani da VGS don canza yanayin tashar tashar da aka kafa ta "cajin da aka jawo", sannan don cimma manufar sarrafa magudanar ruwa. A cikin yi na tubes, ta hanyar aiwatar da insulating Layer a cikin fitowan da babban adadin tabbatacce ions, don haka a cikin sauran gefen dubawa za a iya jawo ƙarin korau cajin, wadannan korau zargin zuwa high shigar azzakari cikin farji na ƙazanta a cikin N. yankin da ke da alaƙa da samuwar tashar gudanarwa, har ma a cikin VGS = 0 akwai kuma babban ID na yanzu mai yabo. lokacin da aka canza wutar lantarki ta ƙofar, adadin cajin da aka jawo a cikin tashar kuma yana canzawa, da kuma fadin tashar tashar tashar tashar tashar tashar tashar tashar kuma ta canza, kuma ta haka ID na yanzu yana zubar da wutar lantarki. ID na yanzu ya bambanta da ƙarfin ƙarfin ƙofar.

 

Yanzu aikace-aikace naMOSFETya inganta koyan mutane sosai, da ingancin aiki, tare da inganta rayuwarmu. Muna da ƙarin fahimtar fahimtarsa ​​ta hanyar fahimta mai sauƙi. Ba wai kawai za a yi amfani da shi azaman kayan aiki ba, ƙarin fahimtar halayensa, ka'idar aiki, wanda kuma zai ba mu farin ciki mai yawa.