Game da direba MOSFET

Game da direba MOSFET

Lokaci: Jul-06-2024

Ya bambanta da dual kadi crystal triode, gaba ɗaya ana jin cewa yinMOSFEThali baya amfani da kwararar lantarki, amma kawai yana buƙatar ƙarfin lantarki na GS ya zama sama da ƙima. Abu ne mai sauƙi don yin wannan, galibi muna buƙatar takamaiman ƙimar.

Don tsarin MOSFET, za mu iya samun a cikin GS, GD, za a sami ɗan ƙaramin ƙarfi na parasitic, kuma MOSFET drive, a zahiri, shine caji da fitarwa capacitance. Domin cajin capacitors kawai muna buƙatar halin yanzu ya isa, saboda capacitor a cikin lokacin caji yayi daidai da capacitor a matsayin ɗan gajeren kewayawa, wannan lokacin halin yanzu na yanzu zai kasance mafi girma fiye da ƙimar halin da ake ciki. Don haka, sai mu zaɓi ko ƙirƙira shirin MOSFET tuƙi, ana iya samar da abu na farko da za a mai da hankali ga girman gajeriyar kewayawa na yanzu.

1 (1)
1 (2)

Na biyu, NMOS, wanda aka fi amfani da shi don babban tuƙi, dole ne ya bar ƙarfin wutar lantarki ya wuce ƙarfin tushen lokacin da yake gudanarwa. MOSFET mai girma-ƙarshe a cikin kan-lokaci, tushen ƙarfin lantarki da girman ƙarfin magudanar ruwa iri ɗaya ne, don haka a wannan lokacin ƙarfin wutar lantarki ya kamata ya zama 4V ko 10V fiye da Vcc. Idan a cikin tsarin guda ɗaya, kuna son samun girma fiye da ƙarfin ƙofa na Vcc, kuna buƙatar kware kan sarrafa da'irar wutar lantarki. Yawancin direbobin motoci sun ƙunshi famfunan caji, ya kamata a lura cewa ya kamata mu ɗauki madaidaicin capacitor na waje, don samun isassun ɗan gajeren lokaci don fitar da MOSFET.

Olueky core team ya ƙware a sassa, hedkwatarsa ​​a Shenzhen. Babban:MOSFET, MCU, IGBT da sauran na'urori. Babban samfuran wakiliWINSOK, Cmsemicon. Ana amfani da samfuran sosai a cikin soja, sarrafa masana'antu, sabbin makamashi, samfuran likitanci, 5G, Intanet na Abubuwa, gida mai kaifin baki, da na'urorin lantarki daban-daban. Dogaro da fa'idodin ainihin babban wakilin duniya, dangane da kasuwar Sinawa. Yin amfani da fa'idodin ingantaccen sabis don abokan ciniki don gabatar da kowane nau'ikan abubuwan haɓaka kayan aikin lantarki na zamani, don taimakawa masana'anta don samar da samfuran inganci da samar da cikakkiyar sabis.

1 (3)